रक्तदानातून जीवनदानाचा संकल्प; युवा कार्यकर्त्यांसह नागरिकांचा मोठा सहभाग
भोसरी (Pclive7.com):- भारताचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या वाढदिवसानिमित्त भारतीय जनता युवा मोर्चा, पिंपरी-चिंचवड शहर यांच्या वतीने इंद्रायणीनगर, भोसरी येथे भव्य रक्तदान शिबिराचे आयोजन करण्यात आले. या सामाजिक उपक्रमाला नागरिक, युवा कार्यकर्ते तसेच रक्तदात्यांकडून उत्स्फूर्त आणि प्रचंड प्रतिसाद मिळाला.

रक्ताची गरज असलेल्या रुग्णांना वेळेवर रक्त उपलब्ध व्हावे आणि समाजामध्ये रक्तदानाबाबत जनजागृती निर्माण व्हावी, या उद्देशाने या रक्तदान शिबिराचे आयोजन करण्यात आले होते. या शिबिरात अनेक रक्तदात्यांनी स्वयंस्फूर्तीने सहभाग नोंदवत रक्तदान केले. ‘रक्तदान हेच श्रेष्ठ दान’ या भावनेतून युवकांनी मोठ्या संख्येने पुढाकार घेत सामाजिक बांधिलकी जपली.
या भव्य रक्तदान शिबिराचे संयोजन भाजपा युवा मोर्चा सरचिटणीस ॲड. राजेश डोंगरे यांनी केले. त्यांच्या नियोजनातून तसेच युवा कार्यकर्त्यांच्या अथक परिश्रमातून शिबिराचे आयोजन शिस्तबद्ध पद्धतीने करण्यात आले. रक्तदानासाठी येणाऱ्या नागरिकांना आवश्यक मार्गदर्शन व सहकार्य करण्यात आले.

यावेळी भाजपा पिंपरी-चिंचवड शहर सरचिटणीस विकास डोळस, भाजपा शहर उपाध्यक्ष संजय पटनी, भाजपा युवा मोर्चा महाराष्ट्र प्रदेश सचिव अजित कुलथे, भाजपा युवा मोर्चा पिंपरी-चिंचवड शहर अध्यक्ष दिनेश यादव, मंडल अध्यक्ष शिवराज लांडगे, प्रमोद परदेशी यांच्यासह भाजपा व भाजयुमोचे प्रमुख पदाधिकारी, कार्यकर्ते आणि नागरिक मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.
युवा पिढीने सामाजिक उपक्रमांमध्ये सक्रिय सहभाग घेत समाजासाठी योगदान देण्याची गरज असल्याचे यावेळी पदाधिकाऱ्यांनी सांगितले. रक्तदानामुळे गरजू रुग्णांना जीवनदान मिळण्यास मदत होते. त्यामुळे प्रत्येक निरोगी नागरिकाने योग्य अंतराने रक्तदान करून सामाजिक सेवेत आपला सहभाग नोंदवावा, असे आवाहनही करण्यात आले.

भारतीय जनता युवा मोर्चाच्या माध्यमातून पिंपरी-चिंचवड शहरात विविध सामाजिक उपक्रम राबविण्यात येत असून, त्याचाच एक भाग म्हणून या रक्तदान शिबिराचे आयोजन करण्यात आले. युवकांनी सामाजिक कार्यात पुढाकार घेतल्यास समाजातील विविध घटकांना त्याचा मोठा फायदा होऊ शकतो, असा संदेश या उपक्रमातून देण्यात आला.
इंद्रायणीनगर परिसरात आयोजित करण्यात आलेल्या या रक्तदान शिबिरामुळे नागरिकांमध्येही रक्तदानाबाबत सकारात्मक जनजागृती झाली. सेवा, समर्पण आणि सामाजिक बांधिलकी या भावनेतून आयोजित करण्यात आलेल्या या उपक्रमाचे उपस्थितांनी कौतुक केले.
“रक्तदानातून जीवनदान” या संकल्पनेला प्रत्यक्ष कृतीची जोड देत भाजयुमोच्या कार्यकर्त्यांनी राबविलेल्या या उपक्रमातून सामाजिक सेवेचा संदेश देण्यात आला. युवा कार्यकर्त्यांच्या उत्स्फूर्त सहभागामुळे आणि नागरिकांच्या सहकार्यामुळे रक्तदान शिबिर यशस्वीपणे संपन्न झाले.


















Join Our Whatsapp Group